เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกหน้าแรกกระดานข่าวดาวน์โหลดสำหรับสมาชิก  
www.glock-club.com :: ดูกระทู้ - รับปืนมาใหม่ สงสัยเกี่ยวกับกล็อก

สมัครสมาชิกค้นหาคำถามถามบ่อยของกระดานข่าวรายนามสมาชิกกลุ่มผู้ใช้งานเข้าระบบ
ตอบกระทู้ หน้า 1 จากทั้งหมด 1
รับปืนมาใหม่ สงสัยเกี่ยวกับกล็อก
ผู้ส่ง ข้อความ
ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตอบ ตอบ: 25/03/2013 11:32 pm

พอดีผมรับปืนมาได้4วันครับเลยดูคลิปปืนไปเรื่อยๆ แต่สงสัยทำไมไม่เหมือนกันเลย ของผม G26gen4นะคับขอถามดังนี้

1 เปิดกล่องมาก็ไม่เหมืนชาวบ้านแล้ว ฟองน้ำคนอื่นเป็นแบบรังไข่ แต่ของผมเรียบสนิท อุปกรณ์ทำความสะอาดของกล็อกไม่มี ทีร้านหยิบในตู้มาให้
2 พลิกป์นมาด้านซ้าย ตัวอักษรตรงสไลด์คนอื่นเป็นโลโก้ กล็อก ของผมเป็นคล้ายๆภาษาจีน

ของพี่ๆเป็นแบบไหนกันมั่งครับ หรือผมโดนย้อมมาป่าวคับ เป็นปืนร้านค้าครับ ทะเบียนปี56

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ตอบ ตอบ: 26/03/2013 12:28 am

สงสัยล็อตเดียวกัน...รับมาจากร้านโย ที่ ป.3 จ.ยโสธร...ทั้งกล่องและตัวปืนเป็นเหมือนท่านทุกประการ...

แต่ไม่ซีเรียสครับเพราะออกจากร้านปุ๊บก็ไปลองลูกจริง (บุลเล็ต) ที่สนาม รด.ทันที จำนวน 1 กล่อง...

เคี้ยวทุกเม็ด "เกลี้ยง" เลย มันกินจุจริงๆ ครับ

แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ตอบ ตอบ: 26/03/2013 12:46 am

แหม่ ผมก็นึกว่าโดนกล็อคจีนซะแล้ว อิอิ

ตอบ ตอบ: 26/03/2013 4:57 am

อยากเห็นรูปจังครับ

ตอบ ตอบ: 26/03/2013 9:41 am

jengk7 บันทึก:
พอดีผมรับปืนมาได้4วันครับเลยดูคลิปปืนไปเรื่อยๆ แต่สงสัยทำไมไม่เหมือนกันเลย ของผม G26gen4นะคับขอถามดังนี้

1 เปิดกล่องมาก็ไม่เหมืนชาวบ้านแล้ว ฟองน้ำคนอื่นเป็นแบบรังไข่ แต่ของผมเรียบสนิท อุปกรณ์ทำความสะอาดของกล็อกไม่มี ทีร้านหยิบในตู้มาให้
2 พลิกป์นมาด้านซ้าย ตัวอักษรตรงสไลด์คนอื่นเป็นโลโก้ กล็อก ของผมเป็นคล้ายๆภาษาจีน

ของพี่ๆเป็นแบบไหนกันมั่งครับ หรือผมโดนย้อมมาป่าวคับ เป็นปืนร้านค้าครับ ทะเบียนปี56
เป็นปรกติดีทุกอย่างครับ ฟองน้ำในกล่องเดี๋ยวนี้เป็นแบบเรียบแล้วครับ รับสวัสดิการมาก็เป็นแบบเรียบเหมือนกันครับ ส่วนที่เป็นคล้ายๆภาษาจีนที่ จขกท บอกก็เป็นเรื่องปรกติครับ Laughing

ตอบ ตอบ: 26/03/2013 1:44 pm

เมื่อวานผมไปรับกล๊อค26 เจน4 สวัสดิการมาจาก สนามบางบัวทอง พอเปิดกล่องดู พบว่าฟองน้ำเป็นแบบเรียบ ซึ่งเดิมเมื่อปีที่แล้วเป็นฟองน้ำแบบรังไข่ครับ ขอเสียของมันคือฟองน้ำแบบเรียบมันบาง เลยล๊อคปืนไม่ค่อยอยู่เท่านั้นเอง ไม่มีปัญหาอย่างอื่นแต่อย่างใด ส่วนตัวอักษรจีนที่ท่านว่า จริงๆแล้วมันเป็นพรู๊ปมาร์ครูปอินทรีย์นะท่าน Very Happy

ตอบ ตอบ: 26/03/2013 10:07 pm

ขอบคุณทุกท่านมากมายวันนี้ไปลองทีสนามมาแล้ว ไม่ขัดเลยสักเม็ดทั้งลูกซ้อมลูกจริงของเขาดีจริงๆ แต่ฝีมือผมยังห่วยอยู่เลยแอบเซงนิดๆ ว่าตัวใหญ่ทำไมมันแม่นกว่าตัวเล็ก Evil or Very Mad

ตอบ ตอบ: 29/03/2013 12:19 am

เพิ่มเติมอีกนิด Gen 4 ล็อตนี้แก้ปัญหาร้อนในหายไปแล้ว...หวังว่าอาการเดิมๆ คงจะไม่กลับมาอีก...สาธุ Smile Arrow

ตอบ ตอบ: 31/03/2013 8:31 am

jengk7 บันทึก:
ขอบคุณทุกท่านมากมายวันนี้ไปลองทีสนามมาแล้ว ไม่ขัดเลยสักเม็ดทั้งลูกซ้อมลูกจริงของเขาดีจริงๆ แต่ฝีมือผมยังห่วยอยู่เลยแอบเซงนิดๆ ว่าตัวใหญ่ทำไมมันแม่นกว่าตัวเล็ก Evil or Very Mad

ถ้าลองยิง G19 เทียบกับ G26 ผมว่าเกือบทุกคนจะยิง G19 ได้ดีกว่าในครั้งแรก แต่เมื่อจับทางปืนได้ ยิง G26 ก็ไม่หลุดวงดำครับ Surprised

สนใจ PM. หรือ โทรสอบถามราคาได้ครับ
ตอบกระทู้ หน้า 1 จากทั้งหมด 1